Mkandarasi wa Mombasa alishtakiwa kwa ukwepaji wa Ushuru wa Ksh 41 Milioni

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 26/11/2019

Mkandarasi wa ujenzi leo alifikishwa katika mahakama ya Mombasa na kushtakiwa kwa kukwepa kulipa ushuru wa jumla ya Ksh41,087,414.

Mshukiwa, Josuph Okumu Ouma na kampuni yake ya Jomoyosh Building Contractors Limited walishtakiwa kwa makosa tisa ya kukwepa kulipa ushuru wa Ksh31,417,070 na shtaka moja la kukwepa Ksh9,670,344.

Kuhusiana na wajibu wake wa kodi ya mapato, Bw. Ouma alishtakiwa kuwa, akiwa Mkurugenzi wa Wakandarasi wa Ujenzi wa Jomoyosh, huku akipata mapato yanayopaswa kutozwa ushuru, kwa pamoja na wengine ambao hawakuwa mbele ya mahakama, kinyume cha sheria alitoa taarifa zisizo sahihi katika Marejesho ya Ushuru wa Mapato kwa miaka minne mfululizo. Hii ilipunguza dhima ya Ushuru wa Biashara ya kampuni kwa jumla ya Ksh31,417,070.

Bw. Ouma pia alishtakiwa kwa tarehe tofauti kati ya 20th Februari 2015 na 20th Januari 2019 akiwa Mkurugenzi wa Jomoyosh Building Contractors Limited, huku akipata mapato yanayopaswa kulipiwa kodi, kwa pamoja na watu wengine ambao hawakufika Mahakamani, kinyume cha sheria alitoa taarifa zisizo sahihi katika marejesho yake ya Kodi ya Ongezeko la Thamani kwa miezi Januari 2015 hadi Desemba 2018, ambayo ilipunguza Kodi ya Ongezeko la Thamani. VAT) dhima ya Ksh 9,670,344.

Mshtakiwa alikana mashtaka mbele ya Hakimu Mkazi Mwandamizi wa Mombasa Mhe. Vincent Adet na mahakama ilimwachilia kwa bondi ya mdhamini ya Ksh2 milioni na dhamana mbadala ya pesa taslimu Ksh500,000. Hakimu mkazi mkuu alipanga kutajwa kwa kesi hiyo tarehe 9th Desemba, 2019.

Wakati huo huo, mfanyabiashara mwanamke alifikishwa mbele ya mahakama hiyo hiyo akishtakiwa kwa kukwepa kodi ya Kshs 2,916,950.  

Rebecah Akinyi Ouma alishtakiwa kwa makosa manne yaliyosema kuwa, akiwa mlipakodi aliyesajiliwa na huku akipata mapato yanayopaswa kutozwa ushuru, kinyume cha sheria alikiuka wajibu wa ushuru kwa kukosa kuwasilisha na kutuma Rejesho lake la Ushuru wa Mapato ya jumla ya Ksh2,916,950 kwa mwaka wa 2015, 2016, 2017 na 2018.

Alikana mashtaka na mahakama ilimwachilia kwa dhamana ya Ksh1 milioni na dhamana mbadala ya pesa taslimu Ksh200,000 ikisubiri kusikilizwa na kuamuliwa kwa kesi hiyo. Mahakama ilipanga kutajwa kwa kesi hiyo tarehe 9th Desemba 2019.

 

Kamishna, Uchunguzi na Utekelezaji-David Yego

Je, ulipata maudhui haya kuwa muhimu?

wastani Rating

4
Kulingana na ukadiriaji 2