KRA inakamata lita 20,000 za ethanol katika mpaka wa Kenya na Tanzania

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 19/06/2019

Mamlaka ya Ushuru ya Kenya (KRA) imenasa lita 20,000 za ethanol yenye thamani ya ushuru ya zaidi ya KSh6.16 Milioni katika mpaka wa Kenya na Tanzania huko Namanga.

 

Shehena hiyo, iliyofungwa kwenye makontena themanini ya plastiki ya lita 250, ilifichwa chini ya mifuko ya viazi kwenye lori lililokuwa likielekea upande wa Kenya kutoka Tanzania. Nyaraka zilizowasilishwa kwa maafisa wa Forodha zinaonyesha kuwa shehena hiyo ilikuwa imebeba magunia ya viazi pekee.

 

Uchambuzi wa picha kutoka kwa kichanganuzi cha rununu kilichosakinishwa hivi majuzi katika Kituo cha Mpakani (OSBP) ulibaini kuwa shehena hiyo ilikuwa na makontena ya ethanol.

 

Iwapo shehena hiyo ingeingia Kenya, serikali ingepoteza zaidi ya KSh4.2 milioni za ushuru wa bidhaa na karibu KSh1.96 milioni za ushuru wa Forodha. Hii inafanya jumla ya mapato ambayo Serikali ililazimika kupoteza hadi KSh6.16 milioni.

 

KRA kwa ushirikiano na mashirika ya kutekeleza sheria imeanzisha uchunguzi ili kubaini chanzo halisi cha shehena hiyo na kulengwa kulengwa nchini.

 

Kitambazaji cha rununu katika Kituo cha Mpakani cha Namanga kilichosakinishwa wiki mbili zilizopita, ni miongoni mwa mkusanyo wa hatua za kiteknolojia za kisasa ambazo KRA inatumia kukabiliana na ufichaji wa bidhaa na makosa mengine pamoja na kuharakisha uondoaji wa mizigo katika maeneo ya kuingia.

 

Kando na Namanga, KRA kwa kushirikiana na washirika wa maendeleo imeweka mitambo ya kupima mizigo ya eksirei katika maeneo muhimu kama vile Bohari ya Kontena ya Nchi Kavu (ICD) huko Embakasi, Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta (JKIA) na katika bandari ya Mombasa. Mipango inaendelea ya kusakinisha vichanganuzi zaidi ili kuandaa sehemu zote za kuingia na uwezo wa uthibitishaji usioingilia wa uagizaji na mauzo ya nje.

 

KRA, kupitia kitengo cha Udhibiti wa Forodha na Mipaka, imejitolea kuhakikisha kuwa bidhaa zinaingia au kuondoka nchini ndani ya mipaka ya sheria. Uovu kama vile kutotangaza na kuficha bidhaa sio tu kwamba unainyima Serikali mgao mzuri wa mapato bali pia husababisha ushindani usio wa haki wa kibiashara kwa wafanyabiashara halali.

 

Kamishna, Idara ya Forodha na Udhibiti wa Mipaka

Je, ulipata maudhui haya kuwa muhimu?

wastani Rating

5
Kulingana na ukadiriaji 1