Waagizaji wa mchele walitozwa ushuru kwa kukosa kutangaza mapato yanayotozwa ushuru ya Ksh740 milioni

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 24/10/2019

Wafanyabiashara wawili, Abdisalam Abdullahi Gedi na Yahye Elias Bare, leo walifikishwa katika mahakama ya Mombasa na kushtakiwa kwa kushindwa kutangaza mapato yanayotozwa ushuru ya Kshs.740,129,552.

Mahakama ilisikia kwamba wawili hao, wakiwa wakurugenzi wa Liban Trading Limited, kwa pamoja na wengine ambao hawakufika mahakamani, walifanya taarifa zisizo sahihi katika ripoti ya kodi ya mapato ya kampuni hiyo kwa miaka ya mapato 2013, 2014 na 2015. Walishtakiwa kwa kupunguza mapato ya kampuni hiyo kinyume cha sheria. dhima ya ushuru kwa kuripoti jumla ya mauzo yao kwa miaka mitatu kama nil badala ya Kshs.329,930,833, Kshs.146,281,440, Kshs.263,917,279 mtawalia.

Walikana mashtaka mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu wa Mombasa Edna Nyaloti, na kuachiliwa kwa bondi ya Ksh 10 milioni na dhamana mbadala ya pesa taslimu Ksh 3 milioni. Kesi ya awali iliwekwa tarehe 19 Novemba, 2019.

Mahakama pia ilikubali ombi la mwendesha mashtaka wa Mamlaka ya Ukusanyaji Ushuru nchini (KRA), Moses Ado la kutoa wito kwa mkurugenzi wa mshtakiwa wa tatu ambaye hakuwepo mahakamani.

Kufikishwa mahakamani kwa wafanyabiashara hao wawili ni sehemu ya vita vilivyoanzishwa tena vya KRA dhidi ya ukwepaji kodi. Mamlaka imeanzisha mkakati mkali wa kufuata kodi ili kuhakikisha walipa kodi wote wanaostahiki wanalipa sehemu yao ya kodi inayostahili. KRA imetekeleza mipango mbalimbali inayolenga Wakenya wote wanaoangukia kwenye mabano ya ulipaji ushuru ili kuhakikisha kuwa wanatimiza wajibu wao wa ushuru.

Kampuni ya Liban Trading, kampuni ya uagizaji wa mchele, imekuwa ikichunguzwa kuhusu ukwepaji wa kodi kwa kipindi cha 2013 hadi 2018 kwa kufanya mauzo lakini haikutoa marejesho ya kodi ya mapato.

 

Kamishna, Uchunguzi na Utekelezaji-David Yego

Je, ulipata maudhui haya kuwa muhimu?

wastani Rating